Connect with us

89 Brgy. kapitan, sinuspinde dahil sa anomalya sa pamamahagi ng SAP

Pinangalanan ni Pangulong Rodrigo Duterte ang 89 na mga barangay kapitan na sinuspinde ng ombudsman matapos masangkot sa anomalya sa pamamahagi ng Social Amelioration Program  (SAP) ng pamahalaan.

National News

89 Brgy. kapitan, sinuspinde dahil sa anomalya sa pamamahagi ng SAP

Pinangalanan ni Pangulong Rodrigo Duterte ang 89 na mga barangay kapitan na sinuspinde ng ombudsman matapos masangkot sa anomalya sa pamamahagi ng Social Amelioration Program  (SAP) ng pamahalaan.

Binalaan din ng pangulo ang naturang mga kapitan sakaling mapatunayang sangkot ang mga ito sa korapsyon, hihilingin nito sa ombudsman na tanggalin na sila sa serbisyo at hindi na maaari pang tumakbo sa kahit anong posisyon sa gobyerno.

Ani Pangulong Duterte, “But if you are guilty I ask, I am asking requesting, most respectfully requesting the Ombudsman to dismiss them from service — when they are finally dismissed, it will always carry, it will be accompanied by the statement that they are no longer eligible for public office, iyan ang masakit diyan.”

Sa ngayon, 6 na buwang suspensyon ang ipinataw ng ombudsman sa mga opisyal ng barangay.

“Sabi ko na nga eh kaya ako nag-warning noon. Ito, preventively suspended kayo. Iyan, in the meantime na naghi-hearing ‘yung kaso, suspended kayo. But eventually, ito puro lahat malversation ito of public funds which is very serious.”

I should start from the National Capital Region (NCR): Barangay Captain

  1. Rogelio Atangan – Barangay 9, Zone 2, Pasay City. Implemented last [September] 25;
  2. Leonardo “DJ” Recto – Barangay 11, Zone 2, District 1, Tondo, Manila;
  3. Mario Banal – Barangay 123, Zone 9, District 1, Tondo, Manila;
  4. Nenita Valdez – Barangay Mariblo, San Francisco Del Monte, Quezon City;
  5. Romeo Garcia – Barangay 449, Zone 49, District 4, Sampaloc, Manila;
  6. Ana Liza Rosero – Barangay Teacher’s Village West, Quezon City;
  7. Olivia Suarez – Barangay 181, Zone 19, Maricaban, Pasay City;
  8. Jonas Bartolome – Barangay 418, Zone 43, District 4, Sampaloc, Manila;
  9. Barangay Captain Anthony Magno, Niño, [Niño ito?], Niño Anthony Magno – Barangay 283, Zone 26, [District] 3, Binondo, Manila;
  10. Remedios Reyes – Barangay Sta. Cruz, Pasig City;
  11. Ritchie Poblacion – Barangay Quirino 2-B, Project 2, Quezon City;

From the Cordillera Administrative Region (CAR):

  1. Jimmy Cabiao – Barangay Quimloong, Bucay, Abra;
  2. Dennis Felina – Barangay Luzong, [Manabo], Abra;
  3. George Frederick Obal – Barangay Apatan, Pinukpuk, Kalinga;

Region I:

  1. Jason Dominguez – Barangay Nagsayaoan, Sta. [Maria], Ilocos Sur;
  2. Ariel Cayabyab Hiquiana – Barangay San Vicente, San Jacinto, Pangasinan;
  3. Marino Cabados Cirilo, [Sr.] – Barangay Cadacad, Narvacan, Ilocos Sur;
  4. Elmer Castillo Abenojar – Barangay Guesset, Naguilian, La Union;
  5. Walter Bruan Velasco – Barangay Cablong, Sta. Barbara, Pangasinan;
  6. Angel Oria Sombrito – Barangay Calanutan, Rosales, Pangasinan;
  7. Samuel Fernandez – Barangay Gusing Sur, Naguilian, La Union;
  8. Lawrence Gilbert Delos Angeles -Barangay Balogo, Binmaley, Pangasinan;
  9. Antonio Cachero Delos Santos -Barangay Laslasong West, Sta. Maria, Ilocos Sur;
  10. [Froilando] Fernandez, [11.] Rogelio Fernandez – parehong Barangay Gayaman; itong isa, si Rogelio, Barangay Caloocan [Norte, Binmaley], Pangasinan;
  11. Jesus Dennis Ruiz – Barangay San Isidro, Norte, Binmaley, Pangasinan;

Region II:

  1. Barangay Captain Arnel Quesada -Barangay Yeban Sur, Benito Soliven, Isabela;
  2. Buenvinido Ruiz – Barangay Callangigan, Quezon, Isabela;
  3. Domingo Tagufa – Barangay Balug, [Tumauini], Isabela;
  4. German Vinoya, [Jr.] – Barangay Oscariz, Ramon, Isabela;
  5. Jessie Corpuz –  Barangay Baybayog, Alcala, Cagayan;
  6. Leodines Bautista – Barangay Centro 12, Tuguegarao City;
  7. Samson Ebenga – Barangay Abaca, Dupax Del Sur, Nueva Vizcaya;
  8. Sherwin Cadavona – Barangay Calinaoan Malasin, Sto. Tomas, Isabela;
  9. Wilson Cansino – Barangay [San] Geronimo, Bagabag, Nueva [Vizcaya];
  10. Marlon Abuyuan – Barangay Tallungan, Aparri, Cagayan;

Region III:

  1. [Mario] Abujen Racoma – Barangay Santo Tomas — ah Santo Niño rather, San Felipe, Zambales;
  2. Willie Gutierrez – Barangay Nagpandayan, Guimba, Nueva Ecija;
  3. Lavarnie Pineda Gopez – Barangay Bulaon, City of San Fernando, Pampanga;

Region [IV-A]:

  1. Josefino Malicad, [Jr.] – Barangay II-C, San Pablo City, Laguna;
  2. Gary Remoquillo – Barangay Landayan, San Pedro [City], Laguna;
  3. Rowell Cabuyao Dela Torre – Barangay Ilayang Nangka, Tayabas City, Quezon; [ah hindi ito kay lapis na ‘to eh — pangdagdag];
  4. Rodelio Endaya – Barangay Baybayin, Rosario, Batangas;

Region IV-B:

  1. Aaron Lubina Villareal  –  Barangay Villa Cervesa, Oriental Mindoro;
  2. Lodilito Bandiola, [Jr.] – Barangay Salvacion, Rizal, Occidental Mindoro;
  3. Imee Malabayas [Lara] – Barangay Tumapon, Boac, Marinduque;
  4. Leonardo Narzoles – Barangay Tabi, Boac, Marinduque;

Region V:

  1. Omar Guban – Barangay Batang, Irosin, Sorsogon;
  2. Medel Labayan – Barangay Bayabas, Labao, Camarines Norte;
  3. Allan Nevales – Barangay Bagongbong, Minalabac, Camarines Sur;
  4. Anna Theresa Losiñada – Barangay Lacag, Daraga, Albay;
  5. Camillo Hiloma – Barangay Binisitahan Del Sur, Magallanes, Sorsogon;
  6. Eusebio Lorico  – Barangay Buang, Tabaco City, Albay;
  7. Gresilda Lumawon – Barangay Mahaba, Ligao City, Albay;
  8. Norma Bañadera – Barangay Manaet, Bacacay, Albay;
  9. Roger Cantes – Barangay Carayrayan, Tiwi, Albay;

Region VI:

  1. Tezardo Tejada – Barangay To-oy, Himamaylan City, Negros Occidental;
  2. Kim Piramo – Barangay 19, Bacolod City, Negros Occidental;
  3. Rezel Montero – Barangay San Vicente, Culasi, Antique;
  4. Romeo Sultan – Barangay Salamanca, Toboso, Negros Occidental;
  5. Ruel Sabequil – Barangay Cabungahan, Calatrava, Negros [Occidental];
  6. Tito Dipon Barnuevo – Barangay Linao, Panay, Capiz;
  7. Evelyn Ta-Asan – Barangay 11, Bacolod City, Negros Occidental;
  8. [Noli Villarosa] – Barangay Tangub, Bacolod City, Negros Occidental;

Region VII:

  1. Rodolfo Simbajon – Barangay Guio-ang, Guindulman, Bohol;
  2. Patricio Soco – Barangay Alang-Alang, [Mandaue City, Cebu];
  3. Ulysses Raganas – Barangay Linao, Talisay [City], Cebu;
  4. Zosima Rojo – Barangay Upper Natimao-an, Carmen, Cebu;
  5. Mario Lamanilao – Barangay Calituban, Talibon, Bohol;
  6. Eugene [Zamora] – Barangay Taloto, Tagbilaran [City], Bohol;
  7. Norman Navarro – Barangay Basak-San Nicolas, Cebu City, [Cebu];
  8. Mercedita S. Uy – Barangay Cancawas, San Jose, Negros Oriental;
  9. Ignacio Cortes – Barangay Centro, [Mandaue City, Cebu];

Region [VIII]:

  1. [Michael] L. Vapor – Barangay Jordan, Villaba, Leyte;
  2. Jenecita [Losaria] – Barangay Catalina, Jiabong, Samar;
  3. Efren Truelda -Barangay 13, Catbalogan City, Samar;
  4. Nathan “BemBem” Gabronino – Sogod — Barangay Zone 3, Sogod, Southern Leyte;
  5. Jebanie R. Rios – Barangay Buenavista, Palompon, Leyte;
  6. Wilfredo Bacarra – Barangay Masagana, Jiabong, Samar;
  7. [Esterlina] Jacobe – Barangay Nasaug, Maasin City;

Region X:

  1. Camilo B. Anduyan – Barangay Tibangan, Iligan City;
  2. Jocelyn B. [Janioso] – Barangay Mabunga, Baugnon, Bukidnon;
  3. Zosimo Lao Zapico – Brgy. Ampinican, Salay, Misamis Oriental;

Region XI:

  1. Maria Te – Barangay Manuel Roxas, Governor Generoso, Davao Oriental;
  2. Josephina Padillo – Barangay Libertad, Bansalan, Davao del Sur;
  3. Aurora [Benemerito] – Barangay Bangkal, Matanao, Davao del Sur;
  4. Noel Alo – Barangay Mayo, City of Mati, Davao Oriental;
  5. Apolonio Toledo – Barangay Harada Butal, Davao del Sur;

Region XIII:

  1. Wilfredo M. Membrillos, Barangay Nong Nong, Butuan City.

Samantala, bukod sa mga kapitan, binalaan din ng pangulo ang  mga alkalde na tiyak na mananagot sila sakaling masangkot sa korapsyon.

 

More in National News

Latest News

To Top